FIR | necessary to issue summons under Section 160 CrPC: High Court order. ஒரு நபரை விசாரணைக்காக காவல் நிலையம் அழைப்பதற்கு கட்டாயம், முதல் தகவல் அறிக்கை பதிவு செய்து இருக்க வேண்டும். (Download)

தானியங்கி

தானியங்கி மென்பொருள் மூலம் எழுத்தாக்கம் செய்யப்பட்டது/

 • நண்பர்கள் அனைவருக்கும் வணக்கம், ஏற்கனவே நேற்றைய முன் தினம் கொடுங்கையூர் காவல் நிலையத்தில் ராஜசேகர் என்ற விசாரணை செய்தி காவல் நிலைய விசாரணையின்போது மரணம் அடைந்திருந்தார்.
 • அதேபோல், நேற்று நாகப்பட்டினம் மாவட்டத்தில் கொத்தமங்கலத்தில் சேர்ந்த சுப்பிரமணியன் என்ற விசாரணைக்கைதி சிறையில் இறந்திருக்கிறார்.
 • ஒரு பணம் கொடுக்கல் வாங்கல் பிரச்சனையில், இந்த சுப்பிரமணியன் மீது ஒரு பெண், காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்கிறார்கள்.
 • அந்த புகாரில் ஒரு எப்ஐஆர் பதிவு செய்யப்பட்டு அவரை ரிமாண்டுக்கு அனுப்புறாங்க, அந்த நேரத்தில் ஜெயில்ல வச்சி அந்த சுப்பிரமணியன் என்ற நபர் வந்து இறந்து போனார்.
 • ஒரு நபர் இயற்கையாகவே இறக்கும்போது, குடும்பத்தார் வந்து எவ்வளவு கஷ்டப்படுவாங்க அப்படிங்கிறது நம்ம எல்லாருக்குமே நல்ல தெரியும். ஒரு குடும்பத்தை நிர்வகித்து வருகிற ஆண்மகன் வந்து இருந்தால் அந்த குடும்பமே நிர்க்கதியாகி, அவருடைய மனைவி குழந்தைகள் எல்லாரும் நடுத்தெருவில வந்துருவாங்க.
 • அடுத்த கட்ட நகர்வை நோக்கி செல்வது எப்படி கொண்டு போவது என்ற பீதி, அவர்களுக்கு இயற்கையாகவே ஏற்பட்டு வாழ்க்கை முழுவதும் மன உளைச்சல் வேதனையில் தவிப்பார்கள்.
 • கடந்த ஒரு வருடத்தில் மட்டும் 7 காவல்நிலைய மரணங்கள் வந்து நடந்து இருக்கு இது முற்றிலுமாக தவிர்க்க காவல்நிலைய மரணங்கள் இருக்கக் கூடாது அப்படி ஒரு நிலைமை வந்து தமிழ்நாட்டில் வரும்.
 • இல்லையென்றால் போலீஸ் ஸ்டேஷனுக்கு போகவே பொதுமக்கள் பயபடுவார்கள். போனவன் திரும்பி வருவானா வரமாட்டானா உத்தரவாதமில்லை.
 • இது தொடர்பாக டிஜிபி, ஒரு சுற்றறிக்கைஒன்று எல்லா காவல் நிலையத்துக்கு கொடுத்திருக்கிறார். இருந்தாலும் அந்த இன்ஸ்ட்ரெக்சன் எல்லாம் காவல்துறையினர் கடைபிடிப்பார்கள் அப்படிங்கிறது வந்து சந்தேகம்தான்.
 • உச்ச நீதிமன்றம் உயர்நீதிமன்றம் வழங்கிய தீர்ப்புகளை தீர்புகலியாயே இவர்கள் மதிப்பதில்லை.
 • 7 ஆண்டு தண்டனை அளிக்கக்கூடிய குற்றங்களை கைது அவசியமில்லை என்று சொல்லி இருக்காங்க. இருந்தாலும் அதை மதிப்பதில்லை.
 • மாஜிஸ்ட்ரேட் ரிமாண்டுக்கு அனுமதிக்கக் கூடாது என்று சொல்லி இருக்கிறார்கள், அதையும் யாரும் பதிபதில்லை.
 • இப்படி சட்ட விரோதமாக செயல்படும், அதுகாரிகள் ஒரு 50 அதிகாரிகளை தண்டித்துவிட்டால், வந்து அந்த உச்ச நீதிமன்ற தீர்ப்பின் பயந்துபோய் இது போன்ற செயல்களை வந்து தவிர்த்து விடுவார்கள்.
 • ஆனால் அப்படி எந்த ஜுடிசியல் மாஜிஸ்ட்ரேட்டும் தண்டிக்கப்பட மாட்டாங்க, காவல்துறையினரும் தண்டிக்க பட மாட்டாங்க.
 • ஒருவரை நீண்டகாலமாக சஸ்பெண்டுலையே வைத்திருக்க முடியாது. ஒரு மாசம் ரெண்டு மாசம் மூணு மாசம் கழிச்சி திரும்பவும் பணிக்கு சேர்ந்தார்.
 • ஆனால் அந்த குடும்பம் அதோ கதி தான். அவங்களுக்கு கஷ்டம்தான் இந்த காவல் நிலைய விசாரணைகள் செத்துப் போவது, நம்மைச் சேர்ந்த ஒரு சக மனிதர் என்ற என்னம் ஏன் இல்லாம போகுது? தெரியல.
 • அதனால அதனால என்ன ஆனந்தம் கிடைக்கும் பலன்களில் இருந்து இது போன்ற விசாரணைகள் விசாரணைகள் அடிக்கும் போது உங்களை நீங்களே தற்காத்துக் கொள்வது எப்படி அதற்காக தான் சில தீர்ப்புகள் வந்து நான் தொடர்ந்து பதிவிட்டு ஏற்கனவே ஒரு காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்கும்போது என்ன மாதிரியான விதிமுறைகளையும் கடைப்பிடிக்கும் போலீஸ் அதற்காக ஒரு தீர்ப்பு போட்டிருக்கிறோம் இரண்டாவது உரிமையில் பிரச்சினைகளில் போலீஸ் தலையிடக் கூடாது என்பதற்காக ஒரு தீர்ப்பை போட்டிருக்கும் அடுத்த ஸ்டேஷன் இன்சார்ஜ் ஆபீஸுக்கு தெரியாமல் இசையோ முதல் நிலை 

நீங்க கண்டிப்பாக இது போன்ற சம்பவங்களை சிக்கி நீங்கள் பாதிக்கப்படும் போது நீ உடனடியாக கண்டக்ட் பப்ளிகேஷன் நீங்க போட்டு அது தவறு செய்த அதிகாரிகளுக்கு தண்டனை வாங்கிக் கொடுக்கணும் அப்படின்னா நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் இப்போ ஏற்கனவே ஒரு தீர்ப்பினை என்ன பார்த்திருக்கிறோம் ஸ்டேஷன் இன்சார்ஜ் ஆபீஸுக்கு தெரியாம ஒரு எதையோ எழுதி தர போலீஸ் அதிகாரிகள் யாருமே வாய்மொழியாக ஒருவரை விசாரணைக்கு காவல் நிலையத்துக்கு அழைக்கக் கூடாது அப்படின்னு ஒரு தீர்ப்பை பார்த்தது தான் சரோஜினி அப்படிங்கிற பெண் வந்து உயர்நீதிமன்றத்துக்கு எழுதிய எழுதிய கடிதத்தின் அடிப்படையில் அந்த வழக்கு தீர்ப்பு வழங்கி இருப்பார்கள் அந்த தீர்ப்பின் எதிரொலியாக விசாரணைக்கு வாங்குவதற்கு ரைட் கிடையாது இந்த வழக்கின் விசாரணை நீங்க எத்தனை எத்தனை மணிக்கு ஆஜராகி அனுப்பலாம் இப்போ அது வந்துருச்சு என்ன சொல்கிறார் பதிவு செஞ்சு மட்டும்தான் அந்த ஒன்பது cr.pc அழைப்பாணை அனுப்ப கூடிய அதிகாரம் போலீசுக்கு வருது விசாரணைக்கு வர சொல்லி அழைப்பாணை அனுப்ப முடியுமே தவிர வெறுமனே ஒரு புகார் விசாரணைக்கு அழைப்பானை அனுப்புவதற்கு போலீசுக்கு அதிகாரம் இல்லை அப்படின்னு சொல்லி தீர்ப்பு வந்திருக்கிறது இந்த தீர்ப்பை ஒரு உன்னதமான மகத்தான தீர்ப்பு தான் பார்க்கிறேன் போலீஸார் வந்து இந்த தீர்ப்பு வந்து கட்டுப்படுத்தும் இந்த தீர்ப்பு குறித்து வைத்துக் கொண்டு வந்து நீங்க நோட் பண்ணி வச்சிக்கிடணும் இந்த தீர்ப்பின் விவரம் என்ன ஹோலி அப்படின்னு ஒருத்தர் இருக்கிறார் அவர்தான் தவளைகளை பெட்டிஷன் அட்வகேட் அசோசியேட்ஸ் அப்படின்னு சொல்லிட்டு வர்றார் அதுபோக அவரின் ஏவியேஷன் சர்வீஸ் பிரைவேட் லிமிடெட் அப்படிங்கற ஒரு கம்பெனியில் மானேஜராக இருக்கிறார் அவர் மீதும் அவருடைய குடும்பத்தார் மீதும் வந்து ஒரு தந்தையும் மகனும் வந்து புகார் அளிக்கிறார்கள் அந்த புகாரின் பேரில் விசாரணைக்கு ஆஜராக வேண்டும் என்று சொல்லி சைபர் கிரைம் போலீஸ் வந்து இவர்களுக்கு ஒரு சமயம் பண்றாங்க அதன்பிறகு இரண்டாவதாக ஒரு சம்பாஷனை பண்றாங்க அந்த சம்பளத்தை கொடுக்க கொடுக்க நான் என்னுடைய குடும்ப உறுப்பினர்களும் இருப்பவங்க பல நோய்களால் பாதிக்கப்படுகிறார்கள் அதனால எங்களால உடல் நலன் கருதி எங்களால விசாரணைக்கு வர முடியாது என்று சொல்லி உங்க பதிலும் கொடுக்குறாங்க இருந்தாலும் திருப்தி அடையாத போலீஸ் மூணாவதா ஒரு நோட்டீஸ் கொடுத்து அதன் பிறகு அந்தப் பெட்டியில் என்ன பண்றாரு அந்த மூன்று சம்பளம் என்று சொல்லி டெல்லி உயர்நீதிமன்றத்தில் வழக்கு என்ன மாதிரியான வாதத்தை வைக்கிறார் எனக்கு அழைப்பாணை அனுப்பி இருக்கிறார்கள் முதல்ல இப்படி ஒரு அழகியை அனுப்புவதற்கு போலீசுக்கு அதிகாரம் இரண்டாவது அதிகாரம் போலீசுக்கு எப்போது ஏற்படும் ஒரு புகாரை பெற்ற உடனே ஏற்படுகிறதா அல்லது அந்த புகாரின் மீது ஒருவர் பதிவு செய்யப்பட்டு அந்த உரிமையை உங்களுக்கு வந்து ஏற்படுதா அப்படி இரண்டாவது வாதம் ஆதித்தனார் மூன்றாவது வாதம் என்ன வைக்கிறாரு நான் டெல்லியில் கூடி இருக்கிறேன் ஆனால் சைபர் கிரைம் போலீசாருக்கு இப்படி எனக்கு சம்மன் அனுப்பினர் ஜூரிஸ்டிக்சன் அல்லது தூரத்தில் இருக்கும் எனக்கு இவங்க சம்பள அனுப்பலாமா 

அடுத்தது சம்பள சாட்சிகள் மற்றும் ஆவணங்களோடு நீங்க நீதியா போலீஸ் ஸ்டேஷன் முன்னாடி அப்படின்னு சொல்லி இருக்காரு அதுக்கு முதல்ல உங்க அதிகாரம் இருக்கா சாட்சிகளையும் ஆதாரங்களையும் எங்கு கிடைக்கும் என்று சொல்வதற்கு போலீசுக்கு அதிகாரம் இருக்கா அப்படின்னு கேள்வியை முன்வைத்து ஒரு வாதம் வைக்கிறார் இந்த வாதத்தை கேட்ட நீதிமன்றம் வந்து முக்கியமாக இரண்டு வழக்கு தீர்ப்பு வந்து இந்த வழக்கில் சுட்டிக்காட்டுகிறார்கள் 11 பிஎம் பச்சைமுத்து சூப்பர்டா போலீஸ் விழுப்புரம் டிஸ்ட்ரிக்ட் 2012 இல் வழங்கப்பட்ட இந்தத் தீர்ப்பு சுட்டிக்காட்டி என்ன சொல்றாங்கன்னா ஒரு புகார் மனுவை விசாரணைக்கு வருமாறு அழைப்பதில் காவல்துறைக்கு அதிகாரமுள்ள cr.pc 120 அப்படிங்கற அந்த பிரிவானது ஒரு வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டு அந்த வழக்குகளை கண்ட சாட்சிகளை விசாரிக்க அதிகாரம் தான் அந்தப் பிரிவின் கீழ் வருதே தவிர ஒரு காட்சியிலேயே விசாரணைக்கு வரும் என்று சொல்லி அளப்பதற்கு காவல்துறைக்கு எந்த அதிகாரத்தையும் அது வழங்கலாம் அப்படின்னு ஏற்கனவே இந்த பச்சைமுத்து வழக்கில் தீர்ப்பு சொல்லி இருக்காங்க அந்த தீர்ப்பு தான் இந்த வழக்குக்கும் ஒரு புகார் கொடுக்கப்பட்ட புகார் பதிவு செய்யணும் என் பெயர் பதிவு செய்த பிறகுதான் அந்த வழக்கில் சம்பந்தப்பட்ட நபர்களை அழைப்பதற்கு வந்து உன் சித்திக்கு சிறப்பான இருக்கலாம் ஆனால் இந்த வழக்கைப் பொறுத்தவரையில் ஒரு புகார் மனு கொடுத்த உடனேயே சம்மன் அனுப்பி வைக்கிறாங்க பெயர் பதிவு செய்ய பச்சைமுத்து சொல்லப்பட்டிருக்கிற தீர்ப்புக்கு எதிரானது ஒரு பதிவு செய்யாமல் விசாரணைக்கு வாங்கன்னு சொல்லி சிஆர்பிசி ஒன்று கீழே அதற்கு போலீசுக்கு அதிகாரம் இல்லை என்று சொல்லி முடிவு பண்றார் இரண்டாவதாக சைபர் கிரைம் சைபர் கிரைம் போலீஸ் வந்து டெல்லி ல இருக்கற இந்த பெட்டி அந்த அழைப்பாணை அனுப்ப முடியுமா அதாவது அவருடைய ஜூரிஸ்டிக்சன் இல்லாது நெடுந்தொலைவில் உள்ள ஒரு ஊரில் குடியிருக்கும் ஒருவரை விசாரணைக்கு வருமாறு அழைப்பு வதற்கு 150 கிலோ காவல்துறை அதிகாரம் இருக்கு அப்படின்னு விசாரிக்கிறார்கள் அவரை விசாரிக்கும் போது என்ன சொல்றாங்க போலீஸ் வந்து ஆஃ ஜூரிஸ்டிக்சன் ல உள்ள ஒருவரை அழைக்க தான் உன் சித்தப்பா அனுப்ப முடியும் அதுபோக கூடுதலாக பக்கத்தில் உள்ள ஒரு பத்து போலீஸ் ஸ்டேஷன் ஜூரிஸ்டிக்சன் லிமிட் வரை அலசி விடலாம் ஆனால் அது தவறு தான் அடுத்த நிலைக்கு செல்ல ஒருவரை உள்ள ஒருவரை விசாரணைக்கு வருமாறு அழைப்பு ஒன்று சுற்றி பிரகாரம் போலீசுக்கு அதிகாரம் இல்லை சார் வச்சு இருக்காரு அவரை விசாரணைக்கு வர சொல்லி சைபர் கிரைம் போலீசாருக்கு நோட்டீஸ் வந்து தவறு என சைபர் கிரைம் இருக்கிற போலீஸ் ஸ்டேஷன் லிமிட் உள்ள இந்த மனிதர் வந்து வசிக்க அவர் டெல்லியில் வசிக்கிறார் இந்த அழைப்பு அனுப்பியது தவறு ஒரு புகார் கொடுக்கப்பட்ட உடன் லலிதா குமாரி வழக்கில் கூறுகிற வழிகாட்டுதலை பின்பற்றி பேர் பதிவு செய்யணும் 

அதுல லலிதாகுமாரி வழக்கில் கூறுகளை வழிகாட்டுதலைப் பின்பற்றி சார் பதிவு செய்யணும் விசாரணைக்கு அழைக்க என்ன சொல்லி இருக்காங்க நான் ஒரு வழக்கை பதிவு செய்த பிறகு சாட்சிகளை விசாரித்து கொண்ட அதிகாரத்தை வழங்கி இருக்கிறார்கள் ஒரு புகார் மனு விசாரணைக்கு வரும் என்று சொல்லி 110சிசி கீழே போனபோது வந்து இல்லிகள் சட்டவிரோதம் அப்படின்னு சொல்லி இந்த வழக்கில் தீர்ப்பு சொல்லி அந்த கொலைக்கு எதிராக கொடுக்கப்பட்ட சம்பளம் வந்து கொண்டிருக்கிறார் இந்த வழக்கு தீர்ப்பு என்ன தெரிந்து கொள்ள நாடினால் தான் உங்களுக்கு வந்து விசாரிக்க டெல்லி சம்மன் அனுப்ப முடியும் உங்கள் விசாரணைக்கு வாய்மொழியாகவும் சிசிபிசிசி அழைப்பாணை அனுப்பியது விசாரணைக்கு போலீஸ் அழைப்பதற்கு எந்த அதிகாரமும் இல்லை அப்படின்னு உங்க மேல ஒரு புகார் கொடுத்த போலீஸ் வந்து உங்கள விசாரணைக்கு வாங்கன்னு சொல்லி கூப்பிடுற நீங்க என்ன செய்வீங்க பயந்துபோய் தளர்ச்சி போலீசுக்கு யாராவது பைக்கில கூட்டிட்டு அல்லது யாராவது பெரிய மனிதர் கூட்டிட்டு போங்க ஆனா அப்படி போக கூடாது போலீஸ் விசாரணைக்கு கூப்பிட்டாங்க என்ன சொல்லணும் சரவணன் விசாரணைக்கு வருவதற்கு நான் சம்மதிக்கிறேன் ஆனால் எனக்கு ஏர்போர்ட் நீங்க சம்பந் அனுப்புங்க அதுக்கப்புறம் வரேன்னு சொன்னேன் இரண்டாவது இரண்டு போலீசார் அனுப்பி பொங்கல் ஒரு புகார் தொடர்பாக விசாரிக்க மணிக்கு காலத்துக்கு வாங்கன்னு கூப்பிடுறாங்க அப்ப நீங்க என்ன செய்யணும் நீங்க கூப்பிட்ட நான் வர முடியாது அப்படி நான் வரல எனக்கு ஒரு 9 க்கு கீழே ஒரு எடை போட்டு அதுக்கு அப்புறம் நீங்க எனக்கு சம்பளம் கொடுங்கள் நான் சொல்றேன் அடுத்து ஒரு ஏழை பதிவு செய்யாமல் உங்கள வந்து ஒரு சம்மன் அனுப்பி கூப்பிடுறாங்க அப்ப நீங்க என்ன செய்யனும் அப்போ நீங்க எப்ப யார் நம்பர் யார் கொடுத்த புகார் அப்படிங்கற விஷயம் வந்து உங்களை சம்பள இல்ல அதனால அந்த சம்பள யாருடைய நம்பர் மற்றும் புகார்தாரர் யாரு அப்படிங்கிற விவரத்தைக் குறிப்பிட்டு எனக்கு சமமாக பிராண விசாரணைக்கு வர தயாராக இருக்கிறேன் நீங்க மறந்திடக் கூடாது போலீஸ் வந்து போன் மூலமாக விசாரணைக்கு ஒருவராலேயே கூடாது போலீசை கூப்பிட்டு விசாரணை கூடாது ஒரு எக்டேர் பதிவு செய்யாமல் ஒரு அழைப்பாணை அனுப்பி உங்கள் விசாரணைக்கு வருமாறு அழைக்க கூடாது என்று அழைக்கலாம் அப்படின்னு என் பெயரை பதிவு செய்து அதன் பிறகு 10 உங்களுக்கு அழைப்பானை தந்தால் மட்டும் தான் நீங்க விசாரணைக்கு ஆஜராக அப்படி இல்ல அப்படின்னு சொல்லி கோர்ட்ல கேஸ் போடலாம் அந்த போலீஸ் சட்டவிரோதமாக அனுப்பினால் cr.pc அழைப்பானை எதிர்த்து உயர் நீதிமன்றத்தில் வழக்கு தாக்கல் செய்யலாம் உங்களுக்கு இல்லீங்களா அரசு பண்ணி இருந்தாங்க வினாடிக்கு நேரடியாக சம்பந்தப்பட்ட போலீஸ் ஆபீஸர் மற்றும் உங்கள் அரவணைப்பில் மீது துறை ரீதியான நடவடிக்கை எடுக்க நீங்கள் கண்ட புலிகேசன் போடலாம் அது போகட்டும் நீங்க உயர் நீதிமன்றத்தில் வழக்கு தாக்கல் செய்யலாம் இது எல்லாத்தையும் உயர்நீதிமன்றத்தில் தீர்ப்பு வழங்க உங்களை தற்காத்துக் கொள்வதற்கு இந்த தீர்ப்புகள் வந்து கட்டாயமாக உங்களுக்கு உதவும் நன்றி வணக்கம்

AIARA

🔊 Listen to this தானியங்கி மென்பொருள் மூலம் எழுத்தாக்கம் செய்யப்பட்டது/ நண்பர்கள் அனைவருக்கும் வணக்கம், ஏற்கனவே நேற்றைய முன் தினம் கொடுங்கையூர் காவல் நிலையத்தில் ராஜசேகர் என்ற விசாரணை செய்தி காவல் நிலைய விசாரணையின்போது மரணம் அடைந்திருந்தார். அதேபோல், நேற்று நாகப்பட்டினம் மாவட்டத்தில் கொத்தமங்கலத்தில் சேர்ந்த சுப்பிரமணியன் என்ற விசாரணைக்கைதி சிறையில் இறந்திருக்கிறார். ஒரு பணம் கொடுக்கல் வாங்கல் பிரச்சனையில், இந்த சுப்பிரமணியன் மீது ஒரு பெண், காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்கிறார்கள். அந்த புகாரில்…

AIARA

🔊 Listen to this தானியங்கி மென்பொருள் மூலம் எழுத்தாக்கம் செய்யப்பட்டது/ நண்பர்கள் அனைவருக்கும் வணக்கம், ஏற்கனவே நேற்றைய முன் தினம் கொடுங்கையூர் காவல் நிலையத்தில் ராஜசேகர் என்ற விசாரணை செய்தி காவல் நிலைய விசாரணையின்போது மரணம் அடைந்திருந்தார். அதேபோல், நேற்று நாகப்பட்டினம் மாவட்டத்தில் கொத்தமங்கலத்தில் சேர்ந்த சுப்பிரமணியன் என்ற விசாரணைக்கைதி சிறையில் இறந்திருக்கிறார். ஒரு பணம் கொடுக்கல் வாங்கல் பிரச்சனையில், இந்த சுப்பிரமணியன் மீது ஒரு பெண், காவல் நிலையத்தில் புகார் அளிக்கிறார்கள். அந்த புகாரில்…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *